ఢిల్లీ మేయర్ గా ఎంపికైన షెల్లీ ఒబెరాయ్

Spread the love

గత కొన్ని రోజులుగా థ్రిల్లర్ సినిమా లా అందరిని కుర్చీ అంచున కూర్చోపెట్టిన ఢిల్లీ మేయర్ ఎంపిక ఎట్టకేలకు ముగిసింది. ఢిల్లీ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ (MCD) మేయర్‌గా ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) షెల్లీ ఒబెరాయ్ ఎన్నికయ్యారు. MCD హౌస్ మీటింగ్ సందర్భంగా జరిగిన ఎన్నికల్లో ఆమె 150 ఓట్లతో, బీజేపీ అభ్యర్థి రేఖా గుప్తాపై 116 ఓట్లతో గెలుపొందారు. ఒబెరాయ్‌ విజయంపై ఢిల్లీ సీఎం అరవింద్‌ కేజ్రీవాల్‌ మాట్లాడుతూ.. ఢిల్లీ ప్రజలు గెలిచారు, గూండాయిజం ఓడిపోయింది అని అన్నారు.

MCD సభలో మొదటిసారి ప్రసంగించిన ఒబెరాయ్, కేజ్రీవాల్, డిప్యూటీ సీఎం మనీష్ సిసోడియా మరియు లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్‌కు ధన్యవాదాలు తెలిపారు ఆమె తాను DMC చట్టం యొక్క నిబంధనలను పాటిస్తానని మరియు నియమాలు మరియు నిబంధనల ప్రకారం MCDని నడుపుతానని చెప్పారు. ఢిల్లీ ప్రజల కలలను నెరవేర్చేందుకు అందరం కలిసి పనిచేస్తామని ఆమె తెలిపారు.

ఫలితాలు ప్రకటించిన తర్వాత, ప్రిసైడింగ్ ఆఫీసర్, బిజెపికి చెందిన సత్య శర్మ నుండి షెల్లీ ఒబెరాయ్ బాధ్యతలు స్వీకరించారు. మొత్తం పోలైన 266 ఓట్లలో ఆప్‌కి చెందిన ఆలే మహ్మద్ ఇక్బాల్ 147 ఓట్లతో గెలుపొందడంతో డిప్యూటీ మేయర్‌గా ఎన్నికయ్యారు. రెండు ఓట్లు చెల్లవని ప్రకటించారు.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*